Lãnh đạo tỉnh Nghệ An chúc mừng Ngành Thuế hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2016 (03/01/2017)

Chiều ngày 30/12/2016, Đoàn Lãnh đạo tỉnh Nghệ An do đồng chí Nguyễn Đắc Vinh - Ủy viên BCH TW Đảng, Bí thư Tỉnh ủy dẫn đầu đã đến tặng hoa chúc mừng ngành Thuế hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ thu ngân sách năm 2016.

VĂN BẢN MỚI

Ảnh hoạt động

  • Bịt “kẽ hở” trần lãi suất huy động
  • Chính phủ Nhật Bản tiếp tục tài trợ Việt Nam
  • Ngành Hải quan quyên góp ủng hộ các nạn nhân động đất
  • Khánh thành hệ thống máy soi container thứ hai tại Việt Nam
  • Hội nghị đối thoại về chính sách và thủ tục hành chính thuế

Website các Cục Thuế

Thăm dò dư luận

Bạn thấy giao diện website thế nào ?

 

Thống kê

Tổng số truy cập : 207390

Truy cập trong tháng: 2857

Truy cập trong ngày: 109

Số người trực tuyến : 3

Tin Cục Thuế

Kế hoạch thực hiện Nghị quyết Trung ương 4, Khóa XII (20/01/2017)

Ngày 06/01/2017, Đảng ủy Cục Thuế Nghệ An đã ban hành Kế hoạch số 02 - KH/ĐU Thực hiện Nghị quyết Hội nghị lần thứ tư Ban Chấp hành Trung ương khóa XII về tăng cường xây dựng, chỉnh đổn Đảng; ngăn chặn, đẩy lùi sự suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống, những biểu hiện “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa” trong nôi bộ. Theo đó, việc tổ chức kiểm điểm được tiến hành theo trình tự từ trên xuống dưới, cuối cùng là kiểm điểm ở chi bộ; kiểm điểm tập thể trước, cá nhân sau.

Thông tin kinh tế

Hướng dẫn hoàn thuế GTGT chưa khấu từ hết 12 tháng liên tục (28/02/2017)

Ngày 06/02/2017, Tổng cục Thuế đã có công văn số 373/TCT-KK hướng dẫn hoàn thuế GTGT chưa khấu trừ hết 12 tháng liên tục giai đoạn chuyển tiếp của Luật số 106/2016/QH13 và khai bổ sung hoàn thuế GTGT trên hồ sơ khai thuế. Theo đó, trường hợp cơ sở kinh doanh có số thuế giá trị gia tăng chưa được khấu trừ hết phát sinh trước kỳ tính thuế tháng 7/2016 (đối với trường hợp kê khai theo tháng) hoặc trước kỳ tính thuế quý 3/2016 (đối với trường hợp kê khai theo quý) đủ điều kiện hoàn thuế giá trị gia tăng theo hướng dẫn tại khoản 1 Điều 18 Thông tư số 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 của Bộ Tài chính thì được hoàn thuế theo quy định của pháp luật.

Video

Loading the player ...

Liên kết website